உலகம்

அமெரிக்காவிலிருந்து 15 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்கள் கடன் உதவி

அமெரிக்காவின் அபிவிருத்தி நிதி நிறுவனம் மற்றும் அமெரிக்காவின் ஃபெடரல் அரசின் பிரதிநிதித்துவ நிறுவனமான வோஷிங்டனில் அமைந்துள்ள அமெரிக்காவின் சர்வதேச அபிவிருத்தி நிதி நிறுவனத்தினால் (US DFC) இலங்கையின் பங்குச் சந்தைப் பரிவர்த்தனையில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள BPPL Holdings PLCக்காக 15 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர் கடனைப் பெற்றுக் கொள்வதற்கு STF Corporate Advisoryஆல் முடிந்துள்ளது.


BPPL Holdings PLC இலங்கையில் ஒரு முன்னணி சுற்றுச்சூழல், சமூக மற்றும் நிர்வகிப்பு (ESG) இணக்க நிறுவனமாகும். BPPL கழிவு பிளாஸ்டிக் போத்தல்களை சேகரிக்கிறது, அவ்வாறு செய்யாவிட்டால், கழிவுகள் கடலில் வீசப்பட்டு கடல் மாசுபாட்டிற்கு வழிவகுக்கும்.

அவை மீள்சுழற்சி செய்யப்பட்ட பாலியஸ்டராக மாற்றப்பட்டு, Nike மற்றும் Decathlon போன்ற சர்வதேச விளையாட்டு ஆடை இலச்சினைகளுக்கு பயன்படுத்தப்படுகின்றன. இலங்கை நிறுவனம், 2021இல் ஒரு பில்லியன் அமெரிக்க டொலருக்கும் குறைவான வருவாயைக் கொண்ட ஆசியாவின் சிறந்த 200 நிறுவனங்களில் ஒன்றாக Forbes Asiaவினால் தரப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

“BPPL என்பது நாட்டிற்கு அமைதியான சேவையை வழங்கி வருவதுடன், ESGயின் சின்னமாகத் தன்னைத் தக்க வைத்துக் கொள்ளும் நிறுவனமாகும். இது சுற்றுச்சூழலுக்கு ஒரு விலைமதிப்பற்ற சேவையாக இருப்பதையும், மீள்சுழற்சி செய்யப்பட்ட பொலியஸ்டர் நூல் ஏற்றுமதியின் மூலம் இலங்கைக்கு தேவையான டொலர்களை கொண்டு வந்து பொருளாதாரத்தை பலப்படுத்துவதையும் அவதானிக்கின்றோம்.

வணிகத்தை வளர்க்க உதவவும், தேவையான மூலதன நிதியைப் பாதுகாத்தல் மற்றும் அதைப் பாதுகாக்கும் பொறுப்பை ஏற்கவும் விரும்பினோம். இலங்கையில் மிகவும் சவாலான டொலர் நெருக்கடி இருந்தபோதிலும், இறுதியில் US DFCஇலிருந்து 15 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர் கடனைப் பெற BPPLக்கு உதவ முடிந்ததில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்.” என STF Corporate Advisoryஇன் முகாமைத்துவப் பணிப்பாளர் திருமதி சஞ்சன ரி. பெர்னாண்து தெரிவித்தார்.

“STF Corporate Advisory, எங்கள் நிறுவனத்தின் வளர்ச்சிக்காக மூலதனத்தை திரட்டுவதற்கான சில யோசனைகள் மற்றும் உத்திகளுடன் சுமார் ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு எங்களுடன் இணைந்தது.

கணிசமான எண்ணிக்கையிலான சிறந்த சர்வதேச முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் கடன் வழங்குபவர்களை பேச்சுவார்த்தை மேசைக்கு கொண்டு வருவதற்கான அவர்களின் திறனில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம், இதில் நிதி முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் பல சர்வதேச ஆதரவு வளர்ச்சி நிதி நிறுவனங்கள் அடங்கும். STF மூலதனச் செலவுகளின் முக்கியத்துவத்தைப் புரிந்துகொள்கிறது மற்றும் நிறுவனத்தின் நீண்ட காலத் தேவைகளுக்கு எப்போதும் அர்ப்பணிப்புடன் செயல்படுகிறது.

வெற்றிகரமான கடன் பரிவர்த்தனைகளுக்கான சர்வதேச அனுபவம், செயல்படுத்தல் மற்றும் நிறைவு செய்யும் திறன் ஆகியவற்றில் STFஇன் அனுபவம் குறித்து நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்.” என BPPL Holdings PLCயின் முகாமைத்துவ பணிப்பாளரும் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரியுமான கலாநிதி அனுஷ் அமரசிங்க தெரிவித்தார்.

DFC வழங்கும் இந்த கடனுக்கு 10 ஆண்டு காலப்பகுதிக்குள் மூன்று ஆண்டு கால அவகாசம் வழங்குதல் மற்றும் ஒழுங்கு விதிமுறைகளும் உட்பட்டது.

STF Corporate Advisory என்பது சஞ்சனா டி. பெர்னாண்டோ தலைமையிலான மெல்போர்னை தளமாகக் கொண்ட முதலீட்டு வங்கி ஆலோசனை நிறுவனமாகும், இது இலங்கையில் பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களில் M&A மற்றும் கடன் மற்றும் பங்கு மூலதனத்தை திரட்டுவதில் நிபுணத்துவம் பெற்றது.

முன்பு STF Corporate Advisory; John Keels Holdings, Hayleys, LOLC Holdings மற்றும் Browns Investments உட்பட பல பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களுடன் இணைந்து பணியாற்றியுள்ளது. மிக சமீபத்தில், Spanish Hospitality Giant Barcelo Hotel குழுமத்தில் 30 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர் பெறுமதியான பங்குகளை வாங்குவதற்கு LOLC Holding’s Browns Investments நிறுவனத்திற்கு அறிவுறுத்தியமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Hot Topics

Related Articles