உலகம்

இலங்கையின் நிர்மாணத்துறைக்கு எதிர்காலத்தை உருவாக்க AGC Innovate உடன் பங்காளியாகிறது JKP

இலங்கையின் வளர்ந்து வரும் நிர்மாணத் துறையில பேண்தகைமைக்கான புதிய அளவுகோலை அமைத்தல், முன்னணி சொத்து மேம்பாட்டாளர், எளிதாக்கப்பட்ட Plasticcycle, John Keells குழுமத்தின் சமூக தொழில் முனைவோர் திட்டம், John Keels Properties மூலம் AGC Innovate (Pvt) Ltd. உடன் இணைந்து Plastic Modified Asphalt Concrete (PMAC), Crescat Boulevard மற்றும் Cinnamon Life உள்ளிட்ட அதன் கட்டுமானத் திட்டங்களுக்கு வழிவகுத்தது.


AGC Innovate உடனான புதிய கூட்டாண்மையானது, JKPன் விரிவடைந்து வரும் நிர்மாணத் திட்டங்களில் PMAC அடிப்படையிலான பொருட்களைப் பயன்படுத்தி நிலையான தீர்வுகளை உருவாக்குவதன் மூலம் இலங்கையின் Plasticycle நெருக்கடியைத் தீர்க்க உதவுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

“ ஒருமுறை மட்டுமே பயன்படுத்தும் பிளாஸ்டிக் மற்றும் மீள்சுழற்சி செய்ய முடியாத பிளாஸ்டிக் பொருட்களால் ஏற்படும் மாசுபாடு நமது காலத்தின் மிகக் கடுமையான சுற்றுச்சூழல் பிரச்சினைகளில் ஒன்றாகும். PMACஇல் AGC Innovateஇன் நிபுணத்துவத்தைப் பயன்படுத்தி எமது வீதிப் பரப்புகளை நிறைவு செய்வதன் மூலம், இலங்கையின் கட்டுமானத் துறையில் வட்டப் பொருளாதாரத்தை நோக்கிய ஒரு பாதையை நாங்கள் நிறுவுகிறோம்,” என John Keells Propertiesஇன் தலைமைச் செயற்பாட்டு அதிகாரி Inoke Perera தெரிவித்தார்.


தொற்றுநோய்க்கு முன்னர், சராசரியாக 46,000 பிளாஸ்டிக் துண்டுகள் (269,000 தொன்கள்) இந்தியப் பெருங்கடலின் ஒரு சதுர மைல் பகுதியை மாசுபடுத்தியதாக மதிப்பிடப்பட்டது, அதே நேரத்தில் இலங்கை தினமும் சுமார் 7,000 மெட்ரிக் தொன் சீரற்ற நிர்வகிக்கப்பட்ட திடக்கழிவுகளை உருவாக்குகிறது, அதில் 6% பிளாஸ்டிக் கொண்டது மற்றும் பாலித்தீன் கழிவுகள். துரதிர்ஷ்டவசமாக, தற்போது, பிளாஸ்டிக் பேக்கேஜிங் மாற்றுகள் மதிப்பு, ஆயுள் மற்றும் பல்துறை ஆகியவற்றில் போட்டியிட போராடுகின்றன. எனவே, முறையற்ற விதத்தில் அகற்றப்படும் பிளாஸ்டிக்கின் சுற்றுச்சூழல் பாதிப்புகள் மறுக்க முடியாதவை என்றாலும், அத்தகைய பொருட்களின் பயன்பாடு, குறைந்த பட்சம் குறுகிய-நடுத்தர காலத்திலாவது தொடர வாய்ப்புள்ளது.

பிளாஸ்டிக் கழிவுகளை சேகரித்து மீள்சுழற்சி செய்வது – இல்லையெனில் குறைந்தபட்சம் உக்குவதற்கு பல நூறு ஆண்டுகள் ஆகும் – பிளாஸ்டிக் மாசுபாட்டின் பிரச்சனைக்கு தர்க்கரீதியான தீர்வு. சமூக- பொருளாதார மேம்பாட்டிற்கு துணைபுரியும் அதே வேளையில் பிளாஸ்டிக் மாசுபாட்டின் சவாலில் குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடிய சாத்தியக்கூறுகளைக் கொண்ட வீதி கட்டுமானத்திற்கான PMACஇன் மேம்பாடு அத்தகைய ஒரு தீர்வாகும்.

இந்த கழிவுப் பொருட்களை தொழில்துறை மூலப்பொருளாக மாற்றுவதன் மூலம், JKP மற்றும் AGC Innovate ஆகியவை, வழக்கமானதை விட அதிக தரம் கொண்ட வீதிகளை அமைக்கும் போது, Bitumen போன்ற புதைபடிவ எரிபொருட்களின் சதவீதத்திற்கு மாற்றாக கழிவு பிளாஸ்டிக்கைப் பயன்படுத்தும்.


இது பெரும்பாலும் ஒற்றைப் பயன்பாட்டு பிளாஸ்டிக்குகளுக்கு இரண்டாம் நிலைப் பயன்பாட்டை உருவாக்குகிறது, அதே நேரத்தில் குறைந்த பசுமை இல்ல வாயு உமிழ்வை ஏற்படுத்துகிறது, அதன் கார்பன் தடயத்தைக் குறைக்கும் JKPஇன் முயற்சிகளில் மேலும் நேர்மறையான தாக்கங்களைச் செயல்படுத்துகிறது. அதே நேரத்தில், PMAC மாதிரியானது, மாற்றியமைக்கப்பட்ட வீதிகளை உருவாக்குகிறது, அவை பாதுகாப்பான, மென்மையான மற்றும் அதிக செலவு குறைந்தவையாகும், மேலும் கணிசமாக சுற்றுச்சூழலுக்கு ஏற்றவையாகும்.

Crescat Boulevardஇல் PMAC நடைபாதை மற்றும் JKPஇன் முதன்மையான கலப்பு-மேம்பாடு, Cinnamon Life ஆகியவற்றின் மூலம், மொத்தம் 150 கிலோ மற்றும் 792 கிலோ கழிவு பிளாஸ்டிக் மீள்சுழற்சி செய்யப்பட்டு இரண்டு சொத்துக்களிலும் பாதைகளுக்கும் பயன்படுத்தப்பட்டது.

இது முறையே ஏறத்தாழ 41,000 மற்றும் 211,000 ஒருமுறை பயன்படுத்தும் பிளாஸ்டிக் பைகளுக்குச் சமமானதாகும், இல்லையெனில் அவை நிலப்பரப்புகளில் கொட்டப்பட்டிருக்கும் அல்லது முக்கிய நிலம் மற்றும் கடல் சுற்றுச்சூழல் அமைப்புகளின் மாசுபாட்டிற்கு பங்களிக்கும்.

John Keells Group – Confidential

இரண்டு திட்டங்களும் PMAC நடைபாதையின் பல்துறைத்திறனை நிரூபிக்க புதிய வாய்ப்புகளை வழங்கின. Crescatஇல், AGC ஆனது வாடிக்கையாளர்களின் தேவைகள், பொறியியல் அளவுருக்கள், பொருந்தக்கூடிய தரநிலைகளுக்கு இணங்குதல், ஒரு தனிப்பட்ட பணியிடத்தில் இடமளிக்க முடிந்தது.

இதேபோல், Cinnamon Life, JKPஇன் சின்னமான 4.5 மில்லியன் சதுர அடி ஒருங்கிணைந்த கலப்பு- பயன்பாட்டு மேம்பாட்டில், AGC Innovate கட்டுமானம் ஏற்கனவே தொடங்கப்பட்ட பின்னர் சூழ்நிலைத் தேவைகளுக்கு ஏற்ப கட்டுமானத் திட்டங்களை வெற்றிகரமாக மாற்றியமைத்தது. இந்த மேம்பாடானது பொது வீதியை உள்ளடக்கியதாக இருப்பதால், PMAC நடைபாதைத் திட்டத்துக்குள் Glennie Streetஐயும் உள்ளடக்குவதற்கு கொழும்பு மாநகர சபையிடமிருந்து (CMC) கூடுதல் அனுமதிகள் பெறப்பட்டன.

AGC Innovateன் பணிப்பாளரும் பிரதம தொழில்நுட்ப அதிகாரியும் மற்றும் இலங்கை வீதி அபிவிருத்தி அதிகாரசபையின் ஆராய்ச்சி மற்றும் அபிவிருத்தியின் முன்னாள் தலைவருமான ஜூடித் சமரநாயக்க கூறுகையில், உட்கட்டமைப்பு அபிவிருத்தியானது சமூகத்திற்கும் நாட்டிற்கும் பெறுமதி சேர்க்கிறது. உட்கட்டமைப்பு அபிவிருத்தியானது நிலையான சூழலியல் மற்றும் சிறந்த பசுமையை உள்ளடக்கும் போது.

தொழில்நுட்பம், பலன்கள் வரம்பற்றவை. இந்த சூழல் நட்பு கூட்டாண்மையில் JKP உடன் இணைந்திருப்பது AGC Innovate பாக்கியம் பெற்றுள்ளது.” என தெரிவித்தார்.

இரண்டு திட்டங்களுக்கான அடித்தளம் இப்போது முடிவடைந்த நிலையில், PMAC தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி எதிர்கால வீதி அமைக்கும் திட்டங்களில் AGC Innovate உடன் தொடர்ந்து பணியாற்றுவதை JKP நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. பிளாஸ்டிக் மாசுபாட்டை அகற்றுவது மற்றும் சுற்றுச்சூழல் நிலைத்தன்மையை மேம்படுத்துவது தொடர்பான முயற்சிகளுக்கு இந்த கூட்டாண்மை மிகவும் தேவையான ஊக்கத்தை அளிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Hot Topics

Related Articles