உலகம்

தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட MSMEகளுக்கு ‘Champion Business Revival’ மூலம் 20 மில்லியன் ரூபா மானிய நிதி வழங்கும் HNB

மிகப்பெரிய நுண்நிதி கோப்புறை (Portfolio) கொண்ட இலங்கையின் தனியார் துறை வங்கியான HNB PLC, நாடு முழுவதும் உள்ள 200 நுண்நிதி சிறு மற்றும் நடுத்தர அளவிலான தொழில்முனைவோர் மற்றும் வணிகங்களுக்கு 20 மில்லியன் ரூபா மானியங்களையும், கோவிட்-19ஆல் ஏற்பட்ட பேரழிவிலிருந்து தங்கள் வாழ்வாதாரத்தை மீண்டும் கட்டியெழுப்ப முயலும் அவர்களுக்கு மிகவும் தேவையான ஆதரவையும் வழங்குகின்றது.

HNBஇன் நுண்நிதி வாடிக்கையாளர்களுக்கு ஆதரவாக சரியான நேரத்தில் தலையிடுவது, தொற்றுநோயிலிருந்து நாட்டை கட்டியெழுப்புவதற்கு உதவுவதற்காக வங்கியால் ஆரம்பிக்கப்பட்ட ‘HNB Oba Venuwen Api’ திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக இது உள்ளது. கடந்த ஆண்டு இந்த முயற்சியின் முதல் கட்டத்தின் கீழ் 117 நுண்நிதி வாடிக்கையாளர்களுக்கு வங்கி மானியங்களை வழங்கியது. திட்டத்தின் இரண்டாம் கட்டத்தின் கீழ், HNB இந்த ஆண்டு 83 நுண்நிதி வாடிக்கையாளர்களுக்கு ஒத்துழைப்புக்களை வழங்கவுள்ளது.

“தொற்றுநோயினால் மக்கள் மற்றும் பொருளாதார செலவுகள் இரண்டும் மிகத் துரிதமாகவும் மற்றும் இதன் சுமைகளை சிறு அளவிலான வணிகங்கள் மற்றும் தொழில்முனைவோர் உணர்ந்துள்ளனர்” என HNBஇன் முகாமைத்துவப் பணிப்பாளரும் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரியும் மற்றும் பேண்தகைமை அறக்கட்டளையின் தலைவருமான ஜொனதன் அலஸ் கூறினார். “ஒரு நீண்ட வரலாறு மற்றும் SME துறைக்கு சேவை செய்வதில் விரிவான நிபுணத்துவம் கொண்ட வங்கியாக, HNB தொழில்முனைவோரின் முன்னேற்றத்திலும் அவர்களுக்கு தேவையான நேரத்தில் பங்குதாரராக இருக்க தயாராக உள்ளது.”

இந்த மானியங்கள் ஒவ்வொரு பயனாளிக்கும் 100,000 ரூபா வரை வழங்குகின்றன, அவர்களின் வணிகத்தை புதுப்பிக்கவும் தொடரவும், சிறு, மற்றும் நடுத்தர அளவிலான நிறுவன (MSME) துறையில் HNBஇன் நீடித்த நிலைப்பாட்டை மீண்டும் உறுதிப்படுத்துகிறது. இந்த மானியங்கள் HNBஇன் பேண்தகைமை பிரிவினால் நிறுவப்பட்ட நிதியிலிருந்து பெறப்பட்டு, தொற்றுநோயால் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் பாதிக்கப்பட்டுள்ள நுண்நிதி வாடிக்கையாளர்களைத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டு இரண்டு கட்டங்களாக வழங்கப்படுகின்றன.

மானியங்கள் மூலம் வழங்கப்படும் நிதியானது, கோவிட் தொற்றுநோயின் விளைவாக ஏற்பட்ட இடையூறுகள் காரணமாக கடுமையாகக் குறைக்கப்பட்ட அவசர செயல்பாட்டு மூலதனத் தேவைகளுக்கு நிதியளிப்பதற்காக முதன்மையாகப் பயன்படுத்தப்படும்.

ஒரு முன்னணி பெருநிறுவன குடிமகனாக வங்கியின் பங்கை வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்ட HNBஇன் பேண்தகைமை அறக்கட்டளையின் பல முயற்சிகளில் இதுவும் ஒன்றாகும். அறக்கட்டளை நான்கு மூலோபாய தூண்களில் கவனம் செலுத்துகிறது: கல்வி, சுகாதாரம், தொழில்முனைவோர் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் ஆகியவற்றை மேம்படுத்துதல் ஆகியனவாகும். நாடு முழுவதும் உள்ள வங்கியின் வாடிக்கையாளர் நிலையங்களின் உதவியுடன், சமூகம் மற்றும் ஊழியர்களை உள்ளடக்கிய இருப்பிட அடிப்படையிலான CSR திட்டங்களையும் அறக்கட்டளை மேற்கொள்கிறது.

HNB அதன் ஸ்தாபனத்திலிருந்து இலங்கை நிறுவனங்களின் வளர்ச்சியுடன் நெருக்கமாக இணைக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் 1980களில், இலங்கையின் கிராமிய பொருளாதாரத்தில் வளர்ச்சி மற்றும் செல்வத்தை உருவாக்கும் குறிப்பிட்ட நோக்கத்துடன் MSME துறையில் நுழைந்த முதல் தனியார் துறை வணிக வங்கியாக மாறியது.

இலங்கை முழுவதிலும் நிலைகொண்டுள்ள ‘Gami Pubuduwa’ அதிகாரிகளின் விரிவான வலையமைப்பைப் பயன்படுத்தி, HNB நுண்கடன்களுக்கான சிறந்த மாதிரியை வெற்றிகரமாக முன்னோடியாகச் செய்துள்ளது. இவை மூலதனத்திற்கான அணுகலைத் தாண்டி, முக்கிய ஆலோசனை சேவைகள் மற்றும் நிதி கல்வியறிவை மேம்படுத்தவும், நிறுவனங்களை வலுப்படுத்தவும், ஏற்றுமதி வாய்ப்புகளை எளிதாக்கவும் வடிவமைக்கப்பட்ட பயிற்சித் திட்டங்களையும் உள்ளடக்குகின்றன.

Hot Topics

Related Articles