உலகம்

Lyca குழுமத் தலைவர் அலிராஜா சுபாஸ்கரன் Jaffna Kingsஇன் புதிய உரிமையாளராகிறார்

 

லங்கா பிரீமியர் லீக் (LPL) போட்டித் தொடரின் முதலாவது தொடரில் வெற்றிபெற்ற அணியான யாழ்ப்பாணம் ஸ்டேலியனின் புதிய உரிமையாளராக பெருமையுடன் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டது இலங்கையில் பிறந்து வளர்ந்து பிரிட்டனின் தொழிலதிபரான அலிராஜா சுபாஸ்கரன் ஆவார். அவர் லங்கா பிரீமியர் லீக் இருபதுக்கு இருபது போட்டித் தொடரின் இரண்டாவது தொடரில் யாழ்ப்பாணம் கிங்ஸ் அணியின் உரிமையைப் பெற்றுள்ளார்.

இந்த புதிய திட்டம் குறித்து கருத்து தெரிவித்த சுபாஸ்கரன், “LPLஇன் முறையான வளர்ச்சி குறித்து நான் கவலைப்பட்டேன். இது ஒரு உற்சாகமான விளையாட்டு நிகழ்வாக மாறியுள்ளது மற்றும் எல்பிஎல் கிரிக்கெட் நாட்காட்டியின் பிரதானமாக மாறும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன். உலகெங்கிலும் உள்ள பல இலங்கையர்கள் இந்த போட்டியை பார்க்கிறார்கள் மற்றும் சிறந்த நிதி மற்றும் சிறந்த நன்மதிப்பு மூலம், இந்த லீக் உலகளாவிய நிகழ்வாக மாறும் என்பது உறுதி. அதனால் நான் இந்த சந்தர்ப்பத்தை நான் கைவிட விரும்பவில்லை.’ என தெரிவித்தார்.

சுபாஸ்கரன் பிரிட்டனில் Lyca குழும நிறுவனங்களின் நிறுவனர் மற்றும் தலைவர் ஆவார், இது தெற்காசிய பிராந்தியத்தில் இந்தியா மற்றும் இலங்கையின் வலுவான பங்களிப்புடன் LPLஇல் கணக்கிடப்படக்கூடிய ஒரு சக்தியாக இருக்கும் ஒரு வணிகமாகும். யாழ்ப்பாண அணியை ஏன் தேர்ந்தெடுத்தீர்கள் என்று கேட்டபோது, சுபாஸ்கரன், கூறியதாவது, ‘சரி, கடந்த ஆண்டு வென்ற அணிக்கு ஏலம் விடுவது நியாயமானது, அத்தகைய அணிக்காக அனைவரும் ஏலம் எடுக்க விரும்புகிறார்கள். இலங்கையின் வடக்கின் மீது எனக்கு அனுதாபமும் தனிப்பட்ட பிணைப்பும் உள்ளது.’

புதிய உரிமையாளரை வரவேற்று, LPLஇன் உத்தியோகபூர்வ விளம்பரதாரரான துபாயை தளமாகக் கொண்ட IPGஇன் நிறுவனர் மற்றும் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி அனில் மோகன், ‘யாழ்ப்பாண அணி உரிமையாளராக Lyca குழுமத்தின் தலைவர் அலிராஜா சுபாஸ்கரனை வரவேற்பதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறேன். விளையாட்டு மீதான அவரது ஆர்வம் அவரை அணியுடன் தொடர்புடைய ரசிகர்கள் மற்றும் அதன் அனைத்து பங்குதாரர்களுடன் வெற்றிகரமாக முன்னேற உதவும் என்று நான் நம்புகிறேன்.’ என தெரிவித்தார்.

LPLஇன் உத்தியோகபூர்வ விளம்பரதாரரான துபாயை தளமாகக் கொண்ட தயாரிப்பு நிறுவனமான IPGஇன் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி ஜவாத் குலாம் ரசூல் கூறுகையில், ‘நிர்வாகத்தில், வீரர்கள் அல்லது உரிமையாளர்களின் ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்த பலர் ஈடுபட வேண்டும் என்பதை IPG குழுவாக நாங்கள் ஒப்புக்கொள்கிறோம். LPL போன்ற ஒரு அமைப்பைப் பற்றி நாம் பெருமைப்படலாம். Lyca குழுமத் தலைவர் அலிராஜா சுபாஸ்கரன் லங்கா பிரீமியர் லீக்கிற்கு யாழ்ப்பாண ஸ்டாலியன்ஸின் புதிய உரிமையாளரை வரவேற்கிறோம்.’ என தெரிவித்தார்.

போட்டிக்கான வீரர்களைத் தேர்ந்தெடுக்கும் LPL Player’s Draft அடுத்த மாதம் நடைபெற உள்ளது, யாழ்ப்பாண உரிமையாளரின் புதிய உரிமையாளரும் பல சர்வதேச மற்றும் உள்ளுர் வீரர்களை ஈடுபடுத்துவார் என்று நம்பப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டைப் போலவே இம்முறையும் மிகவும் போட்டி நிறைந்த அணிகளை களத்தில் இறக்க முடியும் என்ற நம்பிக்கை உள்ளது என மேலும் தெரிவித்தார்.

ஹம்பாந்தோட்டை மஹிந்த ராஜபக்ச சர்வதேச கிரிக்கெட் மைதானத்தில் நவம்பர் 26 முதல் டிசம்பர் 16, 2020 வரை, உயிரியல் பாதுகாப்பு குமிழில் விளையாடிய லங்கா பிரீமியர் லீக்கின் (LPL) ஆரம்பப் போட்டி, தொலைக்காட்சி மற்றும் டிஜிட்டல் ஊடகங்களில் 557 மில்லியன் மக்களால் பார்வையிடப்பட்டது. அனுசரணையாளர்கள் 54.5 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர் இலாபத்தை அடைந்தனர் மற்றும் தனியுரிமை அனுசரணையாளர் MY11CIRCLE 9’85x வருவாயைப் பெற்றது. முதல் LPL போட்டியின் வெற்றியாளர், யாழ்ப்பாணம் ஸ்டாலியன்ஸூக்கு 3.98 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களை வென்றது, அதைத் தொடர்ந்து காலி கிளாடியேட்டர்ஸ், 3.82 மில்லியன் அமெரிக்க டெலர், தம்புள்ள கிங்ஸ், 3.54 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்கள் மற்றும் கிங்ஸ் டஸ்கர்ஸ், 3.19 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களை பெற்றது.

இலங்கை, இந்தியா, பாகிஸ்தான், பங்களாதேஷ், யுனைடெட் கிங்டம், கனடா, அயர்லாந்து மற்றும் நியூசிலாந்து ஆகிய நாடுகளில் Sky Sports, Sony Sports Network, Geo, PTV மற்றும் Willow TV நேரடியாக ஒளிபரப்பப்பட்ட LPL போட்டியை 155 மில்லியன் மக்கள் பார்த்துள்ளனர். சமூக ஊடகங்களில், இது 218 மில்லியன் பார்வைகளை எட்டியது மற்றும் LPL 133478 லாபம் ஈட்டியது. லீக்கின் ஒவ்வொரு போட்டியுடனும் புதிய உத்வேகத்தைப் பெறுகிறது மற்றும் சர்வதேச அளவில் விளையாட்டின் எல்லைகளில் பிரகாசிக்க பங்களிக்கிறது.

Hot Topics

Related Articles