உலகம்

COVIDஐ நிவர்த்தி செய்ய JAAF இன் 5 அம்ச திட்டத்தின் மூலம் தூண்டப்பட்ட சவால்கள் மற்றும் தொழில்துறையின்….

COVID நிவர்த்தி செய்ய JAAF இன் 5 அம்ச திட்டத்தின் மூலம் தூண்டப்பட்ட சவால்கள் மற்றும் தொழில்துறையின் நீண்டகால வளர்ச்சியைத் தக்கவைத்தல்

தேசத்தின் மற்றும் எமது தொழிற்துறையின் நோக்கை அடைவதற்கான ஒரு நடவடிக்கை‘ – குரே

25 ஆகஸ்ட் 2021: கூட்டு ஆடை சங்கங்களின் மன்றம் (JAAF), கொவிட்-19இனால் ஏற்படும் சவால்களுக்கு தொழில்துறையினால் வெற்றிகரமாக எதிர்கொள்வதற்கான பதிலை ஒருங்கிணைப்பதற்கும், இலங்கையின் ஒட்டுமொத்த ஆடைத் துறையின் நீடித்த வளர்ச்சியை உறுதி செய்வதற்காக பங்குதாரர்களின் ஒத்துழைப்பை ஊக்குவிப்பதற்கும் 5 அம்ச கட்டமைப்பை உருவாக்கியுள்ளது.

அந்த ஐந்து அம்சங்களும் பின்வருமாறு:

  • தொழிலாளர்களுக்கு பாதுகாப்பான பணிச்சூழலை உறுதி செய்தல்
  • பின்தங்கிய ஒருங்கிணைப்பை அதிகரிக்க
  • ஏற்றுமதி சந்தை அணுகலை தக்கவைத்து மேம்படுத்துவதில் அதிகாரிகளுடன் உயர் மட்ட ஒத்துழைப்பு
  • எதிர்காலத்தில் இலங்கையின் ஆடைத் தொழிற்துறையை உலகளவில் நிலைநிறுத்துங்கள்
  • இத்துறையில் உள்ள சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவன (SME) தொழில் முனைவோரின் போட்டித்திறனை மேம்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

‘இந்த முக்கியமான தருணத்தில், தொற்றுநோயிலிருந்து எழும் சவால்களை திறம்பட எதிர்கொள்ள வேண்டும் மற்றும் துறையின் நீண்ட கால வளர்ச்சிக்கு சாதகமான நிலைமைகளை உருவாக்க வேண்டும் என்றால் ஒட்டுமொத்த தொழில்துறையும் ஒத்துழைக்க வேண்டும்’ என JAAFஇன் பொதுச் செயலாளர் டுலி குரே கூறினார். ‘இந்த ஐந்து அம்ச திட்டம் என்பது அனைத்து தொழில்துறை பங்குதாரர்களும் இலங்கைக்கு எமது பகிரப்பட்ட திட்டங்களை அடைவதற்கு ஒத்துழைக்க பயன்படுத்தக்கூடிய ஒரு கட்டமைப்பாகும்.’

திட்டத்தின் முதல் முன்னுரிமை – தொழிலாளர்களின் பாதுகாப்பு – விரைவான தடுப்பூசி திட்டத்துடன் நடவடிக்கை ஏற்கனவே தொடங்கப்பட்டுள்ளது. ஆகஸ்ட் மாத நிலவரப்படி, 90 சதவீத பணியாளர்கள் முதலாவது தடுப்பூசியை பெற்றுள்ளனர், மேலும் 50 சதவீதம் வரையான தொழிலாளர்கள் இரண்டாவது தடுப்பூசியை பெற்றுள்ளனர்.

செப்டம்பர் 2021 இறுதிக்குள் ஒட்டுமொத்த ஊழியர்களுக்கும் தடுப்பூசி போடுவதற்கு விரைவான முன்னேற்றம் செய்யப்படுகிறது. மேலும், தொழில்துறை அதன் தடுப்பூசி விகிதத்தை உயர்த்துவதை உறுதி செய்ய உள்ளுர் சுகாதார அதிகாரிகளுடன் JAAF தொடர்ந்து ஈடுபடும். அடுத்ததாக, ஊழியர்களின் ஒரு பகுதியாக இருக்கும் சமூகங்களின் தொடர்ச்சியான பாதுகாப்பு மற்றும் நல்வாழ்வை உறுதிப்படுத்த ஊழியர்களின் குடும்பங்களுக்கு தடுப்பூசி வழங்க வேண்டும். தடுப்பூசி போடப்படாத வயது வந்த குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு தடுப்பூசி வழங்குவது விரைவில் ஆரம்பிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

முதலீட்டு சபை (BOI) மற்றும் சுகாதாரம் மற்றும் தொழில் அமைச்சுக்களினால் வழங்கிய வழிகாட்டுதலின் படி, தடுப்பூசி தவிர, JAAF உறுப்பினர்கள் எதிர்காலத்தில் ஏற்படும் அபாயங்களைக் குறைத்து உற்பத்தியை மீட்டெடுக்க தேவையான உள்கட்டமைப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு நெறிமுறைகளை வகுத்துள்ளனர். JAAF உறுப்பினர்கள் ஊழியர்களின் பிரதிநிதிகளுடன் விழிப்புணர்வை மேம்படுத்துவதற்கும் அதன் மூலம் ஊழியர்கள் மற்றும் அவர்களின் சமூகங்களின் பாதுகாப்பிற்காகவும் பணியாற்றி வருகின்றனர்.

பின்தங்கிய ஒருங்கிணைப்பை மேம்படுத்துவதில், Eravur Fabric Processing Park ஒரு முக்கிய வளர்ச்சியாக இருக்கும். இந்த துறையின் உள்ளுர் மதிப்பு கூட்டலை தற்போதைய 52 லிருந்து 65 சதவீதமாக அதிகரிக்க இது உதவும். இருப்பினும், இத்தகைய முயற்சிகளின் வெற்றி முதலீடுகளை ஈர்க்கும் நாட்டின் திறனைப் பொறுத்தது. ஆடை உற்பத்திக்காக இலங்கைக்கு முதலீடுகளை ஈர்க்க ஒரு உகந்த கொள்கை கட்டமைப்பை உருவாக்க அதிகாரிகளுடன் ஒத்துழைக்க JAAF எதிர்பார்க்கிறது.

மேலும், JAAF மற்றும் அதில் அங்கத்துவம் வகிப்பவர்கள் அத்தகைய முதலீடுகளை ஊக்குவிக்க மற்ற வழிகளைப் பின்பற்றுவார்கள் – உதாரணமாக, கூட்டிணைந்த சர்வதேச முதலீட்டாளர்கள் மன்றங்களில் கலந்து கொண்டு, இலங்கையில் முதலீட்டை மேம்படுத்துவதற்காக இருக்கும் கூட்டாண்மைகளை மேம்படுத்துகின்றனர். பயனுள்ள பின்தங்கிய ஒருங்கிணைப்புக்கு உள்நாட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட தைத்த ஆடைகளின் தரத்தை (குறிப்பாக தொழில்துறையில் சிறிய பங்கேற்பாளர்கள்) உலகளவில் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட நிலைகளுக்கு உயர்த்த வேண்டும், அத்தகைய உள்ளீடுகள் ஏற்றுமதிக்கு பயன்படுத்தப்பட வேண்டும். இது JAAFஇன் மையமாக இருக்கும்.

ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தால் வழங்கப்படும் GSP+ சலுகையை தொடர்ச்சியாக பெற்றுக் கொள்வதற்கு JAAF அரசாங்கத்துடன் இணைந்து பங்களிப்பு வழங்கியுள்ளது. இது; தொற்றுநோய்க்கு பிந்தைய காலப்பகுதியில் உலகில் தொழில் ரீதியாக குறிப்பிடத்தக்க சவால்களை எதிர்கொள்ளும்போது இந்த GSP+ சலுகை மிகவும் அவசியம். வர்த்தக அதிகாரிகளுடன் JAAFஇன் உயர் மட்ட ஒத்துழைப்பு ஆடை ஏற்றுமதியாளர்களுக்கான ஏற்றுமதி சந்தை அணுகலை தக்கவைத்து மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்தும்.

ஐக்கிய இராச்சியத்தின் (United Kingdom) GSP திட்டத்தில் இருந்து அதன் உறுப்பினர்களுக்கு தொடர்ச்சியான நன்மைகளை உறுதி செய்வதற்காக JAAF செயல்படும், அதற்காக அது இலங்கையின் வர்த்தகத் துறை (DoC) மற்றும் UK வர்த்தகம் மற்றும் முதலீட்டு (UKTI) அதிகாரிகளுடன் இணைந்துள்ளது. தென்கிழக்கு ஆசிய நாடுகளின் சங்க (ஆசியான்) நாடுகளில் இருந்து ஐரோப்பிய யூனியன் மற்றும் UK GSP+, ஆகிய இரு நாடுகளுக்கும் தைத்த ஆடைகளை தயாரிப்பதற்கு JAAF தொடர்ந்து அனுமதி கோரும், இது விநியோகச் சங்கிலி நெகிழ்வுத்தன்மையை மேம்படுத்தும்.

தொழில்துறையில் SMEகளை வலுப்படுத்த தொடர்ச்சியான ஒருங்கிணைந்த நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதன் மூலம் இலங்கையின் ஆடைத் துறையில் நிலையான வளர்ச்சியை ஆதரிப்பதற்கும் JAAF செயல்படும். இந்த முயற்சிகளில் அவர்கள் திறன்களை மேம்படுத்துவதற்கு உதவி வழங்குதல், நிதி மற்றும் ஏற்றுமதி சந்தை அணுகல் மற்றும் SMEக்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகள் குறித்த விழிப்புணர்வை மேம்படுத்துவதற்காக தொழிலாளர் துறையுடன் ஈடுபடுதல் போன்ற அம்சங்களில் அவர்களின் சார்பாக அதிக அரசு ஆதரவை ஆதரிப்பது ஆகியவை அடங்கும்.

 

Hot Topics

Related Articles