உலகம்

“ஏழை நாடுகளில் மக்கள் தடுப்பூசி இன்றி பலியாகிவரும் நிலையில் பணக்கார நாடுகள் “பூஸ்டர் ஷாட்”களை பெற்றுக்கொள்ளக் கூடாது ”

பணக்கார நாடுகள் தடுப்பூசியின் 2 டோஸ்களையும் எடுத்துக்கொண்டுள்ள தமது மக்களுக்கு மேலதிகமாக வழங்கப்படும் (பூஸ்டர் ஷாட்) தடுப்பூசிகளை பெற்றுக்கொடுக்க கூடாது உலக சுகாதார ஸ்தாபனம் திங்களன்று கேட்டுக்கொண்டுள்ளது.

உலகின் ஏழை நாடுகள் தமது மக்களுக்கு தேவையான கொவிட் தடுப்பூசிகளை இன்னும் பெறவில்லை என்பதால் உலக சுகாதார ஸ்தாபனம் இன்ற வேண்டுகோளை முன்வைத்துள்ளது.

கொவிட் தொற்றுநோயிலிருந்து இறப்புகள் மீண்டும் அதிகரித்து வருகின்றன, டெல்டா மாறுபாடு ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது, மேலும் பல நாடுகள் தங்கள் சுகாதார ஊழியர்களைப் பாதுகாக்க போதுமான தடுப்பூசி அளவைப் பெறவில்லை என்று உலக சுகாதார ஸ்தாபனத்தின் பணிப்பாளர் நாயகம் ஜெனரல் டெட்ரோஸ் அதானோம் கெப்ரேயஸ் கூறினார்.

, முழு அளவிலான தடுப்பூசிகளைப் பெற்றவர்களுக்கு பூஸ்டர் ஷாட்கள் அவசியம் என்பதற்கான ஆதாரங்களை இதுவரை உலக சுகாதார ஸ்தாபனம் காணவில்லை என்று உலக சுகாதார ஸ்தாபனத்தின் தலைமை விஞ்ஞானி சாமியா சுவாமிநாதன் கூறினார்.

“பூஸ்டர் ஷாட்கள் வழங்கப்படுவது விஞ்ஞானம் மற்றும் தரவுகளின் அடிப்படையில் இருக்க வேண்டும், தனிப்பட்ட நிறுவனங்கள் தங்கள் தடுப்பூசிகளை ஒரு பூஸ்டர் டோஸாக நிர்வகிக்க கூடாது,” என்று அவர் கூறினார்.

“நாங்கள் கோபத்துடனும், வெட்கத்துடன் திரும்பிப் பார்ப்போம்”, பாதிக்கப்படக்கூடிய மக்கள் இன்னமும் தடுப்பூசிகள் இல்லாமல் இறந்து கொண்டிருக்கும் நேரத்தில், விலைமதிப்பற்ற தடுப்பூசி அளவைப் பூஸ்டர் ஷாட்களாக ஏனைய நாடுகள் பயன்படுத்தினால்” என உலக சுகாதார ஸ்தாபனத்தின் அவசரகால திட்டத்தின் தலைவர் மைக் ரியான் கூறினார்.

“டெல்டா மாறுபாடு உலகெங்கிலும் கடுமையான வேகத்தில் பரவி வருகின்றது. இது கொவிட் தொற்று மற்றும் இறப்புகளில் ஒரு புதிய தாக்கத்தை செலுத்துகிறது” என்று டெட்ரோஸ் ஒரு மாநாட்டில் கூறினார்.

இந்தியாவில் முதன்முதலில் கண்டறியப்பட்ட தீவிரமாக பரவும் வைரஸ் மாறுபாடு இப்போது அதிகமான நாடுகளில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது
“COVID-19 தடுப்பூசி விநியோகத்தில் உலகளாவிய நாடுகளின் இடைவெளி மிகவும் சீரற்றது மற்றும் சமத்துவமற்றது. சில நாடுகளும் பிராந்தியங்களும் உண்மையில் மில்லியன் கணக்கான பூஸ்டர் ஷாட்களை முன்பதிவு செய்கின்றன.

இந்த நிலையில் மற்ற நாடுகளில் தங்கள் சுகாதார ஊழியர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கான பொருட்கள் இருப்பதற்கும், மிகவும் பாதிக்கப்படக்கூடியவை” என்று டெட்ரோஸ் கூறினார்.

தடுப்பூசி தயாரிப்பாளர்களான ஃபைசர் மற்றும் மாடர்னா நிறுவனங்கள் தங்கள் தடுப்பூசி அளவுகளை முக்கியமாக நடுத்தர வருமானம் மற்றும் ஏழ்மையான நாடுகளுக்கான தடுப்பூசி பகிர்வு திட்டமான கோவாக்ஸுக்கு அனுப்ப வேண்டும் என உலக சுகாதார ஸ்தாபனத்தின் பணிப்பாளர் நாயகம் வலியுறுத்தினர்.

Hot Topics

Related Articles