உலகம்

கொவிட் தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட தமது ஊழியர்களின் குடும்பங்களுக்கு நிவாரணம் வழங்கும் கிரிஸ்புரோ!

இலங்கையின் மிகப்பெரிய கோழி இறைச்சி உற்பத்தியாளரான கிரிஸ்புரோ, கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள தமது ஊழியர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்களின் நல்வாழ்வைப் பராமரிக்க பல முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது.

குறிப்பாக, சுகாதார அமைச்சின் தொற்றுநோயியல் பிரிவு பரிந்துரைத்த கடுமையான சுகாதார ஒழுங்குமுறை விதிமுறைகளுக்கு அமைய உற்பத்தி நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதன் மூலம் இலங்கையில் உணவுப் பாதுகாப்பை உறுதி செய்தல், கோவிட் தொற்றுநோயிலிருந்து ஊழியர்களையும் அவர்களது குடும்பத்தினரையும் பாதுகாப்பதற்கும் அதன் தாக்கத்தை குறைப்பதற்கும் கிரிஸ்புரோ உறுதிபூண்டுள்ளது.

‘இந்த தொற்றுநோய் நாட்டின் ஒவ்வொரு துறையையும் தாக்கியுள்ளது, இதன் விளைவுகளை நாம் நீண்ட காலமாக எதிர்கொள்ள வேண்டியிருக்கும். இந்த கடினமான காலங்களில் கூட, எங்கள் ஊழியர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் நல்வாழ்வுக்காக நாங்கள் எப்போதும் அவர்களுடன் இருக்கிறோம் என்பதை நான் நம்பிக்கையுடன் சொல்ல விரும்புகிறேன்.

கிரிஸ்புரோவின் நெறிமுறை பார்வை, கிரிஸ்புரோ உறுப்பினர்கள் உட்பட அவர்களின் குடும்பங்களின் நல்வாழ்வை முடிந்தவரை உறுதி செய்வோம். கொவிட் தொற்றுநோயின் ஆரம்பத்திலிருந்தே, எங்கள் உற்பத்தி செயல்முறை வெளிப்படையானது மற்றும் அரசாங்க சுகாதார விதிமுறைகளுக்கு கண்டிப்பாக இணக்கமாக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்கும், எங்கள் தயாரிப்புகள் சமீபத்திய பிராந்திய நிலைக்கு ஏற்ப தயாரிக்கப்படுகின்றன என்பதையும் உறுதிப்படுத்த சம்பந்தப்பட்ட சுகாதார அதிகாரிகளுடன் நாங்கள் நெருக்கமாக பணியாற்றி வருகிறோம்.

தொற்றுநோயால் ஏற்படும் சவால்களை வெற்றிகரமாக சமாளிக்கவும் உற்பத்தியைத் தொடரவும் தொழில்நுட்ப வசதிகளும் உள்ளன. கொவிட் தொற்றுநோயை எதிர்கொண்டு பல்வேறு சவால்களை எதிர்கொள்ளும் எங்கள் ஊழியர்களையும் அவர்களது குடும்பத்தினரையும் மீட்பதற்கான அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் நாங்கள் எடுத்துள்ளோம்.

குறிப்பாக கொவிட் தொற்றுநோய் ஆரம்பித்ததிலிருந்து, ஊழியர்களின் தேவைகளைப் பற்றி ஆராயவும், அத்தகைய நிவாரணங்களை வழங்கவும் ஒவ்வொரு வணிக இடத்திலும் சுகாதார மற்றும் பாதுகாப்புக் குழு தைரியமான பணியகம் ஒன்று மனித வளப் பிரிவால் நிறுவப்பட்டுள்ளது.

இந்த நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதில் மாகாண சுகாதார அதிகாரிகள் மற்றும் பொது சுகாதார ஆய்வாளர்கள் ஆதரவை வழங்கியதற்கு எங்கள் நன்றியைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம்.’ என கிரிஸ்புரோ நிறுவனத்தின் மனித வள மற்றும் முகாமைத்துவப் பணிப்பாளர் ரஞ்சனா மஹிந்தசிறி தெரிவித்தார்.

கிரிஸ்புரோ அதன் தொழில்துறை ஆய்வாளர்களின் பாதுகாப்பை அதிகரிப்பதற்கான சுகாதார அமைச்சின் ஒழுங்குமுறை நடவடிக்கைகளைப் பின்பற்றுகிறது, அவை மாகாண சுகாதார அதிகாரிகள் மற்றும் பொது சுகாதார ஆய்வாளர்களால் மேற்பார்வையிடப்படுகின்றன.

அதே நேரத்தில், முழு உற்பத்தி செயல்முறையையும் உள்ளடக்கிய தினசரி இடர் முகாமைத்துவ நடவடிக்கைகள் தொழிலாளர்கள் தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியம் மற்றும் தயாரிப்பு ஒருமைப்பாட்டை பராமரிக்க உதவுகின்றன.

அடிக்கடி பி.சி.ஆர் பரிசோதனை, கட்டாய பணியக ஊழியர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்களில் உறுப்பினர்கள் இருந்தால், பி.சி.ஆர் சோதனைகள் மற்றும் தனிமைப்படுத்தல், அத்துடன் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தில் அவர்களின் கவனிப்பு ஆகியவை கொவிட் தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் நலனுக்காக வழங்கப்படுகின்றன.

தனிமைப்படுத்தப்பட்ட ஊழியர்கள் அல்லது அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்கள் தொற்றுநோயற்ற நோய்களுக்கு ஆளானால், கிரிஸ்புரோ நிறுவனம் தேவையான மருந்துகளையும் வழங்கும்.

சமூக இடைவெளி மற்றும் பயணக் கட்டுப்பாடுகளின் காலக்கெடு காரணமாக, பணியாளர்கள் வெளி நபர்களுடன் தொடர்பு கொள்ள வேண்டியதன் அவசியத்தைக் குறைக்க கிரிஸ்புரோ பல நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது. நிறுவனத்தின் வணிக மையங்களில் பணிபுரியும் ஊழியர்களுக்கு போக்குவரத்து வசதிகளை வழங்குவது, அவர்களின் ஆரோக்கியத்தை கவனிக்கவும் பராமரிக்கவும் முடிந்தவரை கவனத்தில் கொண்டு வேலை செய்யுமாறு ஊக்குவிக்கிறது.

கிரிஸ்புரோ ஊழியர்களை தனிமைப்படுத்தும்போது அவர்களின் சம்பள கொடுப்பனவுகளை வழங்கவும், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் முடியும் வரை அவர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு உலர் உணவு பொருட்கள் மற்றும் மருந்துகளை வழங்கவும் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது. கொவிட் வைரஸால் பாதிக்கப்பட்ட ஊழியர்கள் மருத்துவமனையில் இருக்கும்போது அல்லது கொவிட் சிகிச்சை மையத்தில் இருக்கும்போது அவர்களுக்கு உடனடி உதவிகளை வழங்கவும் நிறுவனம் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது.

கிரிஸ்புரோ அதன் செயல்பாடுகளை மேலும் வலுப்படுத்த ஆபத்தான பகுப்பாய்வை மேற்கொண்டு வருகிறது, மேலும் மென்மையான மற்றும் பாதுகாப்பான தயாரிப்பு சங்கிலி பராமரிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய ஒரு பெரிய குழுவை நியமித்துள்ளது. தயாரிப்பு சங்கிலியின் பாதுகாப்பை கண்காணிக்க குழு சுகாதார அதிகாரிகளுடன் ஒத்துழைத்து நடவடிக்கை மேற்கொள்கிறது.

கிரிஸ்புரோ நிறுவனம் வளாகத்திற்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் கொவிட் வைரஸ் பரவுவதை கட்டுப்படுத்துவதற்கு பல பாதுகாப்பு முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டுள்ளது, இதன் முக்கிய குறிக்கோள் தயாரிப்புகளின் பாதுகாப்பையும் ஊழியர்களின் தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியத்தையும் உறுதி செய்வதாகும். சுகாதாரத்தை பராமரிக்க, கைகளை சுத்தமாக வைத்திருப்பதற்கான வசதிகளை நிறுவுதல், வழக்கமான பி.சி.ஆர் சோதனைகள் மற்றும் வளாகத்தை கிருமி நீக்கம் செய்வது போன்ற சுகாதார நடைமுறைகள் தினமும் செய்யப்படுகின்றமை குறிப்பிடத்தக்கது.

1972ஆம் ஆண்டு வெறும் 100 கோழிக் குஞ்சுகளோடு தரமான மற்றும் சிறந்த படைப்புக்களை சந்தைப்படுத்தி மேலோங்கி நிற்கவேண்டுமென்ற விருப்பத்துடன் நிறுவப்பட்ட க்ரிஸ்ப்ரோ நிறுவனம் இலங்கையின் முதல் மற்றும் அதிநவீன முறையில் கோழி இறைச்சியை உற்பத்தி செய்து செங்குத்தாக உயர்ந்திருக்கும் ஒரு நிறுவனமாகும்.

இலங்கையில் முதலாவதாக அதிநவீன இயந்திரங்களை பயன்படுத்தி முழுமையாக கணினி மயப்படுத்தி (vertically intergrated) தமது உற்பத்தி நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்கின்றது. தமது கடின உழைப்பின் விளைவாக தற்போது பாரிய பண்ணைகள் மற்றும் தீவன ஆலைகளையும் கொண்டுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது. நிறுவனத்தின் தாரக மந்திரமான ஷபண்ணையிலிருந்து மேசை கரண்டி வரை| என்ற திட்டமே வெற்றிக்கு காரணியாகும்.

மேலும் இந்த வெற்றிக்கு நேரடி மற்றும் மறைமுக ஊழியர்கள், வெளிநாட்டவர்கள், உள்நாட்டு விவசாயிகள் மற்றும் இலங்கையிலுள்ள நுகர்வோர் ஆகியோரும் காரணமானவர்கள் ஆவர்.

Hot Topics

Related Articles