“வன்முறையை முடிவுக்குக் கொண்டுவர மௌனத்தை தவிர்க்க!” – ஜோன் கீல்ஸ்

பாலின அடிப்படையிலான வன்முறைக்கு எதிராக ஜோன் கீல்ஸ் நிறுவனம் “வன்முறையை முடிவுக்குக் கொண்டுவர மௌனத்தை தவிர்க்க!” எனும் பிரச்சாரத்தை நடத்துகிறது

நவம்பர் 25 ஆம் தேதி வீழ்ச்சியுறும் பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறைகளை ஒழிப்பதற்கான சர்வதேச தினத்துடன் இணைந்து ஐந்தாவது ஆண்டாக ஜே.கே.எஃப் நிறுவனம் ஒரு பொது பிரச்சாரத்தை நடத்தியது. “வன்முறையை முடிவுக்குக் கொண்டுவர மௌனத்தை தவிர்க்க!” என்ற கருப்பொருளின் கீழ் பிரச்சாரம் நடத்தப்பட்டது.

வன்முறை சம்பவங்களுக்கு எதிராக செயல்படவும், புகாரளிக்கவும், பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கும், பார்வையாளர்களுக்கும், ஒரே மாதிரியாக அதிகாரம் வழங்கப்படும் சூழலை உருவாக்குவதற்கான வழிமுறையாக பாலின அடிப்படையிலான வன்முறைக்கு பொது விழிப்புணர்வையும் பதிலையும் உயர்த்துவதற்கான ஒட்டுமொத்த நோக்கத்துடன் பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை என்பது ஒரு தனிப்பட்ட அல்லது குடும்பப் பிரச்சினை மட்டுமல்ல, பணியிட மற்றும் சமூகத்தின் ஆரோக்கியம் மற்றும் நல்வாழ்விலும், பொருளாதார மற்றும் உற்பத்தித்திறன் வளர்ச்சியிலும் அதன் நேரடி மற்றும் மறைமுக தாக்கத்தின் காரணமாக ஜோன் கீல்ஸ் அங்கீகரித்துள்ளது.

சர்வதேச நாளைக் குறிக்கும் வகையில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு பணியாளர் குறிப்பில், ஜோன் கீல்ஸ் குழுமத்தின் தலைவர் / தலைமை நிர்வாக அதிகாரி திரு. கிருஷான் பாலேந்திரா கூறுகையில், “பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை (ஜிபிவி) உலகளவில் ஒரு பரவலான பிரச்சினையாக அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது, இது ஏராளமான மக்களை பாதிக்கிறது, குறிப்பாக இளம் பெண்கள் மற்றும் பெண்கள்.

இது உலகளாவிய அமைதி மற்றும் பாதுகாப்பைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்துகிறது மற்றும் குடும்பங்களையும் சமூகங்களையும் ஒன்றிணைக்கும் சமூக துணிவை பலவீனப்படுத்துகிறது, நாடுகள் சமத்துவம், சமூக ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் பொருளாதார செழிப்பு ஆகியவற்றை அடைவதைத் தடுக்கிறது. ஜி.பீ.வி தவிர்க்க அனைவருக்கும் தொடர்ச்சியான மற்றும் ஒருங்கிணைந்த முயற்சி மற்றும் உறுதியான அர்ப்பணிப்பு தேவை.

சட்டரீதியான மற்றும் கொள்கை கட்டமைப்புகள், பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கான நிறுவன மற்றும் ஆதரவு வழிமுறைகள் ஆகியவற்றில் இலங்கையில் பல தலையீடுகள் இருந்தாலும், ஜோன் கீல்ஸ் அறக்கட்டளை (ஜே.கே.எஃப்) நாட்டில் தடுப்பு வழிமுறைகளை நிவர்த்தி செய்வதன் மூலம் ஜோன் கீல்ஸ் குழு மற்றும இலக்கு சமூகங்கள்  உணர்திறன், திறன் மேம்பாடு, விழிப்புணர்வு உருவாக்கம் மற்றும் வாதிடுதல் பொது மக்களிடையே முக்கியத்துவத்தை உணர்த்துகின்றது.

ஆகவே, ஜே.கே.எஃப் இன் சுகாதார மையத்தின் கீழ் ஒரு முயற்சியாக திட்ட அலை (கல்வி மூலம் வன்முறைக்கு எதிராக செயல்படுவது) 2014 நவம்பரில் தொடங்கப்பட்டது மற்றும் குழு ஊழியர்களுக்கான விழிப்புணர்வு மற்றும் ரயில்-பயிற்சி திட்டங்கள், இலக்கு உணர்திறன் மற்றும் திறன் ஆகியவற்றின் மூலம் பொலிஸ் அதிகாரிகள், வக்கீல்கள், பள்ளி குழந்தைகள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் மற்றும் பொது போக்குவரத்து மற்றும் சமூக ஊடகங்கள் வழியாக பொது பிரச்சாரங்கள் போன்ற அடையாளம் காணப்பட்ட குழுக்களுக்கான கட்டிடம் இதுவரை 1,394,000  பேரை பாதித்துள்ளது.

COVID-19 பாதிக்கப்பட்ட சூழலில், இந்த ஆண்டின் பொது பிரச்சாரம் தொலைக்காட்சி மற்றும் சமூக ஊடகங்கள் வழியாக நடத்தப்பட்டது. குழந்தைகள் மற்றும் பெண்களை துஷ்பிரயோகம் செய்வதைத் தடுப்பதற்கான பொலிஸ் பணியகத்தின் இயக்குநர் எஸ்.எஸ்.பி தர்ஷிகா ரணசிங்க, ஜி.பீ.வி தடுப்பு பயிற்சியாளர் மற்றும் ஆலோசகர் திரு. இந்திகா தயாரத்னா ஆகியோரின் பங்கேற்புடன் 2020 நவம்பர் 25 ஆம் தேதி அட டெரன 24 இல் ஒரு குழு விவாதம் ஒளிபரப்பப்பட்டது.

அடிப்படை கருத்துக்கள், ஜி.பீ.வி யின் தாக்கம் மற்றும் விளைவுகள், சட்டங்கள், வைத்தியம் மற்றும் உதவி வரிகள், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் எதிர்கொள்ளும் நடைமுறை சிக்கல்கள் போன்ற பல்வேறு விஷயங்களில் பேசிய வக்கீல் மற்றும் தேவைப்படும் பெண்களின் திட்ட ஒருங்கிணைப்பாளர் (வின்) திருமதி நிரோஷிகா வெகிரியா வன்முறையிலிருந்து தப்பிப்பிழைப்பவர்கள் மற்றும் ஜி.பீ.வி-யைத் தடுக்கும் மற்றும் தணிக்கும் பல பங்குதாரர்களின் நடவடிக்கைகளின் முக்கியத்துவம்.

இரண்டு வார காலப்பகுதியில் கொழும்பில் 12 இடங்களில் சமூக ஊடக தளங்கள் மற்றும் டிஜிட்டல் திரைகள் மற்றும் கேன்ட்ரிகள் மூலம் ஒரு தொடர்ச்சியான பொது விழிப்புணர்வு பிரச்சாரம் நடத்தப்பட்டது.

பொது பிரச்சாரத்திற்கு இணையாக, ஜி.பீ.வி மற்றும் சிறுவர் துஷ்பிரயோகத்தைத் தடுப்பதற்கான ஒரு ஊடாடும் மின்-கற்றல் தளத்தைத் தொடங்குவதன் மூலம் ஒரு பணியாளர் அடிப்படையிலான முயற்சி மேற்கொள்ளப்பட்டது. 2020 நவம்பர் 25 ஆம் தேதி ஊடாடும் மின்-தொகுதியை அறிமுகப்படுத்திய தலைவர் திரு.

கிருஷான் பாலேந்திரா கூறுகையில், “இந்த ஈ-தொகுதி, திட்ட அலைகளின் கீழ் விழிப்புணர்வை உருவாக்குவதற்காக உருவாக்கப்பட்டுள்ளது – பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை மற்றும் சிறுவர் துஷ்பிரயோகம்.

இது இந்த விஷயத்தில் விழிப்புணர்வை வலுப்படுத்தவும், பாலியல் துன்புறுத்தல்களைத் தடுப்பதற்கான வழிமுறைகள் மற்றும் ஜோன் கீல்ஸ் ஹோல்டிங்ஸின் கொள்கை கட்டமைப்பைப் பற்றி எங்கள் ஊழியர்களுக்குக் கற்பிக்கவும் உதவும்.

உங்களுக்கும் உங்கள் குடும்பத்தினருக்கும் அதிகாரம் அளிக்க குறுகிய மற்றும் ஊடாடும் இந்த மின்-தொகுதியை முடிக்க அனைத்து ஊழியர்களையும் ஊக்குவிக்கிறேன். ”

ஜோன் கீல்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ் பி.எல்.சி (ஜே.கே.எச்), கொழும்பு பங்குச் சந்தையில் இலங்கையின் மிகப்பெரிய பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனமாகும், இது 7 வெவ்வேறு தொழில் துறைகளில் 70 க்கும் மேற்பட்ட நிறுவனங்களை இயக்கி வருகிறது.

ஜே.கே.எச் 14,000 க்கும் மேற்பட்டவர்களுக்கு வேலைவாய்ப்பை வழங்குகிறது மற்றும் எல்.எம்.டி இதழால் கடந்த 15 ஆண்டுகளாக இலங்கையின் ‘மிகவும் மதிப்பிற்குரிய நிறுவனம்’ என்று தரப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

உலக பொருளாதார மன்றத்தின் முழு உறுப்பினராகவும், ஐ.நா. குளோபல் காம்பாக்ட்டின் பங்கேற்பாளராகவும் இருக்கும்போது, ​​ஜே.கே.எச் தனது சமூக பொறுப்புணர்வு பார்வையை “நாளைக்கு தேசத்தை மேம்படுத்துதல்” என்ற ஜோன் கீல்ஸ் அறக்கட்டளை மூலமாகவும், சமூக தொழில்முனைவோர் முயற்சி இலங்கையில் பிளாஸ்டிக் மாசுபாட்டைக் கணிசமாகக் குறைப்பதில் வினையூக்கி. ‘பிளாஸ்டிசைக்கிள்’ மூலமாகவும் இயக்குகிறது.

 

 

 

Hot Topics

பிளாக் டீ, கிரீன் டீ இரண்டில் எது சிறந்தது?

உலகளவில் தண்ணீருக்கு பதிலாக குடிக்கும் இரண்டாவது பானம் தேநீர் தான். சாதாரணமாக அருந்தக்கூடிய தேநீரைக் காட்டிலும் பிளாக் டீ மற்றும் கிரீன் டீ யையே உடல் ஆரோக்கியத்தை பேணுவதில் அக்கறை கொண்டவர்கள் அதிகம் பயன்படுத்துகின்றனர். எனினும்...

இலங்கை சுகாதார அமைச்சர் பவித்ரா வன்னியராச்சிக்கு கொரோனா தொற்று உறுதி?

இலங்கை சுகாதார அமைச்சர் பவித்ரா வன்னியராச்சி கோவிட் -19   தொற்று உறுதியானதாக பிபிசி சிங்கள  செய்தி சேவை தெரிவித்துள்ளது இவருக்கு  விரைவான ஆன்டிஜென் பரிசோதனையில் இவருக்கு தொற்று உறுதியாகியுள்ளது இதனை  தொடர்ந்து இவருக்கு பி.சி.ஆர்...

‘டிக் டாக்’ யினால் பறி போன 10 வயது சிறுமியின் உயிர்!

டிக் டாக் செயலியில், 'பிளாக்அவுட்' சவாலை முயற்சித்த பத்து வயது சிறுமி ஒருவர் தற்செயலாக உயிரிழந்த சம்பவம் சோகத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இத்தாலியை சேர்ந்த குறித்த சிறுமி டிக் டாகில் பிளாக்அவுட் சவாவுக்காக பெல்ட்டால் கழுத்தை...

Related Articles

பிளாக் டீ, கிரீன் டீ இரண்டில் எது சிறந்தது?

உலகளவில் தண்ணீருக்கு பதிலாக குடிக்கும் இரண்டாவது பானம் தேநீர் தான். சாதாரணமாக அருந்தக்கூடிய தேநீரைக் காட்டிலும் பிளாக் டீ மற்றும் கிரீன் டீ யையே உடல் ஆரோக்கியத்தை பேணுவதில் அக்கறை கொண்டவர்கள் அதிகம் பயன்படுத்துகின்றனர். எனினும்...

இலங்கை சுகாதார அமைச்சர் பவித்ரா வன்னியராச்சிக்கு கொரோனா தொற்று உறுதி?

இலங்கை சுகாதார அமைச்சர் பவித்ரா வன்னியராச்சி கோவிட் -19   தொற்று உறுதியானதாக பிபிசி சிங்கள  செய்தி சேவை தெரிவித்துள்ளது இவருக்கு  விரைவான ஆன்டிஜென் பரிசோதனையில் இவருக்கு தொற்று உறுதியாகியுள்ளது இதனை  தொடர்ந்து இவருக்கு பி.சி.ஆர்...

‘டிக் டாக்’ யினால் பறி போன 10 வயது சிறுமியின் உயிர்!

டிக் டாக் செயலியில், 'பிளாக்அவுட்' சவாலை முயற்சித்த பத்து வயது சிறுமி ஒருவர் தற்செயலாக உயிரிழந்த சம்பவம் சோகத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இத்தாலியை சேர்ந்த குறித்த சிறுமி டிக் டாகில் பிளாக்அவுட் சவாவுக்காக பெல்ட்டால் கழுத்தை...