ஒக்டேவ்: முன்னணி பகுப்பாய்வு வணிக தீர்மானங்களை மேம்பட்ட பகுப்பாய்வுகளுடன் ஒருங்கிணைத்தல்

ஜோன் கீல்ஸ் குழுமத்தின் தரவு மற்றும் மேம்பட்ட அனலிட்டிக்ஸ் சென்டர் ஆஃப் எக்ஸலன்ஸ், (பகுப்பாய்வுகளுக்கான சிறப்பு மையம்) தொழில்துறை 4.0 தொழில்நுட்பங்கள், மனித புத்தி கூர்மை, மற்றும் தரவுகளின் சக்தி மற்றும் நவீனகால மேம்பட்ட பகுப்பாய்வு ஆகியவற்றை இணைப்பதன் மூலம் குழுவின் தரவுகளிலிருந்து அதிக மதிப்பைப் பெற உலகத் தரம் வாய்ந்த பகுப்பாய்வு நடைமுறையை உருவாக்க முன்னேறி வருகிறது.

இலங்கையின் மிகப்பெரிய பட்டியலிடப்பட்ட கூட்டு நிறுவனமாக, ஜோன் கீல்ஸ் குழுமம், நிதி சேவைகள், சில்லறை விற்பனை, ஓய்வு, நுகர்வோர் உணவுகள், போக்குவரத்து, உடைமை மேம்பாடு, தகவல் தொழில்நுட்பம் மற்றும் பெருந்தோட்டங்கள் உள்ளிட்ட பல தொழில் ரீதியான நிலைகளில் இணையற்ற மற்றும் அதிக அளவிலான தரவை அணுகியுள்ளது.

இந்தத் தரவின் மதிப்பு மற்றும் திறனை உணர்ந்து, ஜோன் கீல்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ், தரவு உந்துதல் செயல்பாட்டு மற்றும் மூலோபாய முடிவெடுப்பதை ஏற்றுக்கொள்வதற்கான குழு அளவிலான உருமாற்ற முயற்சியை ஊக்குவிக்க ஒரு குறிப்பிடத்தக்க முதலீட்டைச் செய்துள்ளது.

தொழில்நுட்பம், செயல்முறை மற்றும் கற்றல் ஆகியவற்றில் உலகத் தரம் வாய்ந்த நடைமுறைகளைச் செயல்படுத்துவதில் உறுதியாக உள்ள ஒக்டேவ், உலகளாவிய மேலாண்மை மற்றும் மேம்பட்ட பகுப்பாய்வு ஆலோசனைகளில் ஈடுபட்டுள்ளது.

இந்த ஈடுபாடானது ஜே.கே.எச் குழுவின் தள நிபுணர்களுடன் தோளோடு தோள் சேர்ந்து வேலை செய்யும் ஒரு சூழலை வளர்த்துள்ளதுடன் ஒரு அதி நவீன தொழில்நுட்ப அடுக்கு மற்றும் சிறந்த-வகுப்பு பகுப்பாய்வு முறைகள் ஆகியவற்றால் ஆதரவு பெற்றுள்ளது.

புதுமை கலாச்சாரத்தை உருவாக்க சுறுசுறுப்பான வேலை, ஒத்துழைப்பு மற்றும் படைப்பாற்றல் துறைகளின் சிறந்த கூறுகளை ஊக்குவிக்கும் ஒக்டேவ் இன் டி.என்.ஏ இதை மேலும் பூர்த்தி செய்கிறது.

தொழிற்துறையில் ஒரு சிந்தனைத் தலைவராக அதன் தனித்துவமான நிலையை நிலைநிறுத்தி, ஒக்டேவ் அதன் துவக்கத்திலிருந்து பல்கலைக்கழகங்கள் மற்றும் பிற கூட்டாளர்களுடன் ஹேக்கத்தான்கள் எனும் தொழில் நுட்ப போட்டிகள் மற்றும் அறிவு பகிர்வு அமர்வுகளில் ஒத்துழைத்தது, சமீபத்திய ‘ஒக்டேவ் நுண்ணறிவு” – விடயமாக கேளுங்கள், கற்றுக்கொள்ளுங்கள் மற்றும் மேம்பட்ட பகுப்பாய்வு நிபுணர்களுடன் தொடர்பு கொள்ளுங்கள்’.

மேம்படுத்தப்பட்ட பகுப்பாய்வு நிபுணர்கள் ஒக்டேவின் மூத்த உறுப்பினர்களுடனும், பிற முக்கிய தொழில்
வல்லுனர்களுடனும் தொடர்புகொள்வதற்கான ஒரு சிறந்த மன்றமாக கருதப்படுகிறது.

தரவு பொறியியல், தரவு அறிவியல் மற்றும் பகுப்பாய்வு ஒப்படைப்பு ஆகிய மூன்று பகுதிகளாக ஒக்டேவ் நுண்ணறிவுகள் எனும் வெபினார் தொடர் ஆரம்பிக்கப்பட உள்ளது.

மூன்று துறைகளுக்குள் நிலவும் தலைப்புகளை உள்ளடக்குவதற்காக, உலகளவில் புகழ்பெற்ற மேம்பட்ட பகுப்பாய்வு ஆலோசனை குவாண்டம் பிளாக், மெக்கின்ஸி நிறுவனம் மற்றும் ஒக்டேவ் ஆகியவற்றின் நிபுணர்களிடையே உரையாடல்களாக வெபினார்கள் நடத்தபட உள்ளன.

பலர் சிறப்பாக பங்கேற்ற முதல் வெபினார் 2020 நவம்பர் 17 ஆம் தேதி சமிதா வனகுரு (அனலிட்டிக்ஸ் டெலிவரி லீட், ஒக்டேவ்) மற்றும் அன்சுல் வர்மா (டேட்டா ஆர்கிடெக்ட், மெக்கின்சி டிஜிட்டல் லேப்ஸ், இந்தியா) ஆகியோருடன் ‘ஒரு தசாப்தத்திற்கு மேலான தரவு பொறியியல்” என்பதைப் பற்றி கலந்துரையாடப்பட்டது.

தொடரின் அடுத்த இரண்டு தவணைகளில், டாக்டர் ராஜிதா நவரத்னா (முதன்மை தரவு விஞ்ஞானி, ஒக்டேவ்) மற்றும் டாக்டர் பால் பியூமண்ட் (மூத்த தரவு விஞ்ஞானி, குவாண்டம் பிளாக், சிங்கப்பூர்) “சாதரண அனுமானம்” எனும் தலைப்பிலும் “உற்பத்தி தயாராக நடைமுறைகள்” என்பதைக் குறித்து துமின்த ஜெயதிலக (அனலிட்டிக்ஸ் டெலிவரி லீட், ஒக்டேவ்) மற்றும் நாயூர் கான் (தொழில்நுட்ப விநியோகத்தின் உலகளாவிய தலைவர், குவாண்டம் பிளாக், லண்டன்) முறையே டிசம்பர் 1 மற்றும் 15 திகதிகளில் திட்டமிடப்பட்டுள்ளன. ஒக்டேவ் நுண்ணறிவுகள் எனும் வெபினரில், அடுத்த தவணைகளில் பங்கேற்க ஆர்வமுள்ளவர்கள் www.keells.com/octave வழியாக இதைக் குறித்து மேலும் அறிந்து கொள்ளலாம்.

Author: Sophia

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *