டெங்கு நோய் தடுப்பூசியான டக்கேடாவின் 3 ஆம் கட்ட பரிசோதனை நிறைவு

முகக் கவசம் பாதுகாப்பானதா? – மருத்துவ ரீதியான விளக்கம்

எம்மில் அனைவரும் முக கவசம் அணிவது அத்தியாவசியமாகிவிட்டது. வெளியில் செல்லும்போது மட்டுமல்லாமல், பல தருணங்களில் வீட்டிலும் முக கவசம் அணிய வேண்டிய அவசியம் ஏற்பட்டிருக்கிறது. தொடர்ந்து முக கவசம் அணிவதால் சுவாச உறுப்புகளுக்கு...

கொரோனா பாதிப்பிலிருந்து உயிரிழப்பை தடுக்க உதவும் கருவி

உலகையே அச்சுறுத்தி வரும் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலிலிருந்து, எம்முடைய வீட்டிலுள்ள முதியோர்கள் உயிரிழப்பை சந்திக்காதிருக்க finger pulse oximeter என்ற கருவியை பயன்படுத்தலாம் என்று மருத்துவ நிபுணர்கள் பரிந்துரைக்கிறார்கள். கொரோனாவால் பாதிக்கப்படும் அனைவரும் உயிரிழப்பதில்லை....

கேப்பாபுலவு விமானப்படை தளத்தில் 6 கடற்படையினருக்கு  கொரோனா

முல்லைத்தீவு - கேப்பாப்புலவு , விமானப்படைத்தளத்தில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டிருந்த  கடற்படையினர் இருவருக்கு கொரோனாத் தொற்று இருப்பது பரிசோதனைகளின் மூலம் உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளதாக நேற்று (21) அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது. இந்நிலையில் மேலும் ஆறு பேருக்கு கொரோனாத் தொற்று இருப்பது பரிசோதனைகளின்...

நெஞ்சை உருக்கும் சம்பவம் ; பெண்ணின் உயிர்காக்க தன்னுயிரை மாய்த்த இரு பிள்ளைகளின் தந்தை – மலைநாட்டில் சோகம்!

தலவாக்கலை பொலிஸ் பிரிவுக்குட்பட்ட மேல்கொத்மலை நீர்த்தேக்கத்துக்குள் இன்று காலை 10 மணியளவில் பாய்ந்து தற்கொலை செய்து கொள்ள முயற்சித்த தமிழ் யுவதியொருவரை காப்பாற்ற சென்ற ஆப்தீன் ரிஷ்வான் எனும் நபர் பரிதாபமாக உயிரிழந்துள்ளார். குறித்த...

கொரோனா வைத்தியசாலையில் பிகினி உடையில் தாதி

ரஷ்யாவிலுள்ள கொரோனா வைத்தியசாலையொன்றில், இளம் தாதி ஒருவர் மிகக் கவர்ச்சியாக ஆடையணிந்து ஆண் நோயாளர்கள் மத்தியில் பணியாற்றியமை சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியுள்ளது. மொஸ்கோ நகரிலிருந்து 173 கிலோமீற்றர் தூரத்திலுள்ள துலா நகரிலுள்ள வைத்தியசாலையில் பணியாற்றும் தாதியொருவரே...

டக்கேடாவினால் பரிசோதிக்கப்பட்டுள்ள டெங்கு நோய்க்கு (TIDES) எதிரான டெட்ரவாலன்ட் நோய்த்தடுப்பு டெங்கு தடுப்பூசி பரிசோதனையின் (TAK-003) 3ஆவது கட்டத்தின் 18 மாதத்திற்கான முடிவுகள் இந்த ஆண்டின் நவம்பர் மாதம் 20 ஆம் திகதி முதல் 24ஆம் திகதி வரை நெஷனல் ஹாபர் வளாகத்தில் இடம்பெற்ற அமெரிக்க வெப்பமண்டல வைத்தியர் மற்றும் சுகாதார சங்கத்தின் (ASTMH) 68ஆவது சம்மேளனத்தில் வெளியிடப்பட்டது.

இந்த பரீட்சார்த்த நடவடிக்கையின் போது தேவையான அளவு பரிசோதனைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டதுடன் தடுப்பூசியின் துரித செயற்பாடுகள் குறித்து பரிசோதிக்கும் போது நோயின் இரண்டாம் நிலையான செரோடைப், பேஸ்லைன் சேரோஸ்டேடஸ் போன்ற சந்தர்ப்பங்கள் மட்டுமன்றி நோயின் பாரதூரமான சந்தர்ப்பங்களான வைத்தியசாலையில் அனுமதிக்கப்படும் சந்தர்ப்பம் மற்றும் கடுமையாக டெங்குவால் பீடிக்கப்பட்ட சந்தர்ப்பம் ஆகிய கட்டங்களின் போது பரிசோதனைகளை மேற்கொள்ள சந்தர்ப்பம் கிட்டியது.

நியூ இங்கிலன்ட் ஜேர்னல் ஒஃவ் மெடிசின் சஞ்சிகையினால் (New England Journal of Medicine) வெளியிடப்பட்டுள்ள, 12 மாதகால முதன்மை செயல்திறன் தரவின் அடிப்படையில் கூடுதலான தரவுகள் கட்டமைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் தடுப்பூசியின் பாதுகாப்பு மற்றும் செயற்பாடுகள் 4 வருடங்கள் 05 மாதங்களுக்கு இருக்குமென மதிப்பீடு செய்யப்பட்டுள்ளது.

டெங்கு நோயானது நுளம்பினால் மிகவும் துரிதமாக பரவக்கூடிய வைரஸ் நோயாகும். உலக சுகாதார அமைப்பிற்கு அமைய 2019ஆம் ஆண்டு உலக சுகாதார அமைப்பிற்கு ஏற்பட்ட மிகப்பெரிய சவால் இதுவாகும்.

உலகில் அரைவாசி பேர் இந்த டெங்கு நோய் அச்சுறுத்தலுக்கு ஆளாகியுள்ளதுடன் வருடம் தோறும் 390 மில்லியன் பேர் டெங்கு அச்சுறுத்தலுக்கு ஆளாகுவதோடு வருடம் தோறும் 20000 பேர் உயிரிழக்கின்றமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Hot Topics

முகக் கவசம் பாதுகாப்பானதா? – மருத்துவ ரீதியான விளக்கம்

எம்மில் அனைவரும் முக கவசம் அணிவது அத்தியாவசியமாகிவிட்டது. வெளியில் செல்லும்போது மட்டுமல்லாமல், பல தருணங்களில் வீட்டிலும் முக கவசம் அணிய வேண்டிய அவசியம் ஏற்பட்டிருக்கிறது. தொடர்ந்து முக கவசம் அணிவதால் சுவாச உறுப்புகளுக்கு...

கொரோனா பாதிப்பிலிருந்து உயிரிழப்பை தடுக்க உதவும் கருவி

உலகையே அச்சுறுத்தி வரும் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலிலிருந்து, எம்முடைய வீட்டிலுள்ள முதியோர்கள் உயிரிழப்பை சந்திக்காதிருக்க finger pulse oximeter என்ற கருவியை பயன்படுத்தலாம் என்று மருத்துவ நிபுணர்கள் பரிந்துரைக்கிறார்கள். கொரோனாவால் பாதிக்கப்படும் அனைவரும் உயிரிழப்பதில்லை....

கேப்பாபுலவு விமானப்படை தளத்தில் 6 கடற்படையினருக்கு  கொரோனா

முல்லைத்தீவு - கேப்பாப்புலவு , விமானப்படைத்தளத்தில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டிருந்த  கடற்படையினர் இருவருக்கு கொரோனாத் தொற்று இருப்பது பரிசோதனைகளின் மூலம் உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளதாக நேற்று (21) அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது. இந்நிலையில் மேலும் ஆறு பேருக்கு கொரோனாத் தொற்று இருப்பது பரிசோதனைகளின்...

Related Articles

முகக் கவசம் பாதுகாப்பானதா? – மருத்துவ ரீதியான விளக்கம்

எம்மில் அனைவரும் முக கவசம் அணிவது அத்தியாவசியமாகிவிட்டது. வெளியில் செல்லும்போது மட்டுமல்லாமல், பல தருணங்களில் வீட்டிலும் முக கவசம் அணிய வேண்டிய அவசியம் ஏற்பட்டிருக்கிறது. தொடர்ந்து முக கவசம் அணிவதால் சுவாச உறுப்புகளுக்கு...

கொரோனா பாதிப்பிலிருந்து உயிரிழப்பை தடுக்க உதவும் கருவி

உலகையே அச்சுறுத்தி வரும் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலிலிருந்து, எம்முடைய வீட்டிலுள்ள முதியோர்கள் உயிரிழப்பை சந்திக்காதிருக்க finger pulse oximeter என்ற கருவியை பயன்படுத்தலாம் என்று மருத்துவ நிபுணர்கள் பரிந்துரைக்கிறார்கள். கொரோனாவால் பாதிக்கப்படும் அனைவரும் உயிரிழப்பதில்லை....

கேப்பாபுலவு விமானப்படை தளத்தில் 6 கடற்படையினருக்கு  கொரோனா

முல்லைத்தீவு - கேப்பாப்புலவு , விமானப்படைத்தளத்தில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டிருந்த  கடற்படையினர் இருவருக்கு கொரோனாத் தொற்று இருப்பது பரிசோதனைகளின் மூலம் உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளதாக நேற்று (21) அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது. இந்நிலையில் மேலும் ஆறு பேருக்கு கொரோனாத் தொற்று இருப்பது பரிசோதனைகளின்...